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TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UAMUZI WA RUFAA ZA

WAGOMBEA UDIWANI

Dodoma, 06 Desemba, 2022
Tume ya Taifa ya Uchaguzi katika kikao chake cha leo tarehe 6 Desemba, 2022 imepitia,
imechambua na kuzifanyia uamuzi rufaa tatu za wagombea Udiwani zilizowasilishwa
kwa Tume. 

Rufaa  hizo  zimewasilishwa kufuatia  baadhi  ya  wagombea  Udiwani  kutoridhika  na
maamuzi ya Wasimamizi wa Uchaguzi kufuatia mapingamizi yaliyoweka katika zoezi
la uteuzi uliofanyika tarehe 30 Novemba, 2022 katika Kata 12 za Tanzania Bara.

Katika kikao hicho, Tume imezipitia, kuchambua na kuzifanyia uamuzi jumla ya rufaa
Tatu za wagombea Udiwani na kutoa maamuzi yafuatayo:-

i. Imekubali rufaa ya Ndugu Joseph Yunja Machiya kupitia ACT-WAZALENDO
na  kumrejesha  katika  orodha  ya  wagombea  wa  Udiwani  katika  Kata  ya
Mwamalili, Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga.  

ii. Imekubali rufaa ya Ndugu Vitali Mathias Maembe kupitia ACT-WAZALENDO
na kumrejesha katika orodha ya wagombea wa Udiwani katika Kata ya Dunda,
Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo.  

iii. Imekubali rufaa ya Ndugu Samwel Azaria Mnyellah kupitia NCCR-MAGEUZI
na kumrejesha katika orodha ya wagombea wa Udiwani  katika Kata ya Majohe,
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam.  

Tume  imefikia  maamuzi  hayo  kwa  kuzingatia  Kifungu  cha  44  (5)  cha  Sheria  ya
Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292 kikisomwa pamoja na kanuni ya 29(1), (2) na
30 (4)  za  Kanuni za Uchaguzi  wa Serikali  za Mitaa  (Uchaguzi  wa Madiwani),  2020
ambavyo  vinatoa  fursa  kwa  wagombea  Udiwani  kukata  rufaa  wanapokuwa
hawajaridhika  na  uamuzi  wa  Wasimamizi  wa  Uchaguzi  kutokana  na  pingamizi
zilizowasilishwa  na  vinaipa  Tume  mamlaka  ya  kukubali  au  kutengua  uamuzi  wa
Msimamizi wa Uchaguzi.



Tume inatumia nafasi hii kuwapongeza wagombea na vyama vyao vya siasa ambao
walifuata taratibu za kisheria katika kudai haki zao, kuhakikisha wanatimiza malengo
yao ya kushiriki katika uchaguzi huu mdogo ili kupata ridhaa ya wananchi na kuwa
viongozi katika kata husika.

Aidha  Tume  inaendelea  kuwakumbusha  wadau  wote  wa  uchaguzi  kuzingatia  na
kufuata njia sahihi zilizowekwa kisheria, ili kutatua changamoto zozote zinazojitokeza
katika  kipindi  hiki  cha  kampeni  kuelekea  uchaguzi  huu  mdogo,  ikiwemo  kufuata
maadili  ya uchaguzi ambayo vyama vyote vya siasa viliridhia kuyafuata wakati  wa
uchaguzi.

Kwa upande mwingine Tume pia inawakumbusha wasimamizi na watendaji wote wa
uchaguzi katika maeneo husika kuzingatia sheria, kanuni, taratibu, maelekezo ya Tume
katika kuendesha na kusimamia uchaguzi huu. 

Uchaguzi huu Mdogo wa Udiwani unafanyika katika kata Saba ambazo ni Majohe (Dar
es Salaam CC) Dar es Salaam, Mndumbwe (Tandahimba DC) Mtwara, Njombe Mjini
(Njombe  TC)  Njombe,  Dunda  (Bagamoyo  DC)  Pwani,  Mwamalili  (Shinyanga  MC)
Shinyanga, Mnyanjani (Tanga CC) Tanga, na Vibaoni (Handeni DC) Tanga.

Uchaguzi huo utafanyika sambamba na uchaguzi mdogo wa Ubunge katika Jimbo la
Amani, Wilaya ya Mjini, Zanzibar siku ya Jumamosi, tarehe 17 Disemba, 2022. 

Upigaji  Kura  utafanyika  katika  vituo  vilivyotumika wakati  wa Uchaguzi  Mkuu wa
Mwaka 2020.  Vituo vitafunguliwa saa  moja  kamili  (1:00)  asubuhi  na  kufungwa saa
kumi kamili (10:00) jioni. 

Tume inatoa rai kwa wananchi wote wa maeneo hayo kujitokeza kwa wingi siku ya
kupiga kura.
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